วันที่ 19 สิงหาคม 2562 นายวัลลภ พจนวิชัย ตำแหน่งปศุสัตว์อำเภอสวี พร้อมด้วย นายพัฒนา คงสองเมือง ตำแหน่งเจ้าพนักงานสัตวบาล นางสาวลาวรรณ นุ้ยสุข ตำแหน่งจ้างเหมาช่วยงานด้านสัตวแพทย์ นายสายัน ภมรนาค ตำแหน่งจ้างเหมาปฏิบัติงานลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมเกษตรกรผู้เลี้ยงสุกรรายย่อย โดยได้ให้คำแนะนำเกี่ยวกับโรคอหิวาห์สุกรแอฟริกา ในสุกรและประเมินความเสี่ยงจากโรคระบาดต่างๆในระบบE -Smart+ ให้แก่เกษตรกรหมู่ 2 ตำบลวิสัยใต้จำนวน 3 ราย
จำนวน สุกรขุน 82 ตัว
จำนวน สุกรแม่พันธุ์ 10 ตัว
จำนวน ลูกสุกร 30 ตัว
รวมทั้งหมด 122 ตัว
จากการตรวจเยี่ยมเกษตรไม่พบสัตว์/ป่วยตายผิดปกติแต่อย่างใด
{gallery}stories/new/2562/17-8-62Sawi{/gallery}
ที่มาของข้อมูล : สำนักงานปศุสัตว์อำเภอสวี